Injin yin ƙusayana sanya kusoshi cikin sauri, wanda ke kawo sauƙi ga mutane, amma yana iya samun wasu matsaloli lokaci-lokaci. Wadannan sune matsalolin da zasu iya faruwa tare da hular ƙusa.
1. Babu hular farce: Laifi ne na kowa, yawancin abin da ke faruwa ne saboda yadda na'urar ba ta iya danne wayar farce sosai. Kuna buƙatar canza kayan aiki kawai. Wata yuwuwar kuma ita ce zaren ƙusa an tanada shi don buga hular ƙusa. Gajere sosai, kawai daidaita tsayin wayar ƙusa da aka tanada.
2. Ƙaƙƙarfan ƙusa ba zagaye ba: Yawancin lokaci wannan kuskuren yana kan kayan aiki. Da farko, lura ko ramin countersink a kan kayan aiki yana zagaye. santsi. Akwai kuma matsala ta wayar farce, ko dai wayar ƙusa da aka tanada don buga hular ƙusa ta yi gajeru sosai, a daidaita tsayin wayar da aka tanada; ko kuma wayar ƙusa tana da wuyar fitar da hular ƙusa ko kuma hular ƙusa bai cancanta ba , ana buƙatar cire wayar ƙusa.
3. Kaurin hular ƙusa: Haka nan ya zama dole a duba jig ɗin don ganin ko tsayin jig ɗin biyu ɗaya ne, ko jigon na iya danne wayar ƙusa, da kuma ko counterbore na jig ɗin yana da mugun lalacewa. gefe ɗaya A ƙarshe, wajibi ne a lura ko wayar ƙusa ta yi ƙarfi sosai kuma hular ƙusa da aka buga ba ta cancanta ba.
4. An karkatar da hular farce: da farko a duba ko tsakiyar masu yankan farce sun yi daidai da tsakiyar ƙusa, ko tsayin gaba da bayan wuƙar ƙusa suna da kyau, sannan a duba ko ramukan biyun na nutsewa. ƙusoshin ƙusa suna kan jirgin sama ɗaya, kuma a ƙarshe bincika harsashin ƙusa ko sako-sako ne.
Lokacin aikawa: Maris 16-2023