Fastener zafi magani, ban da janar ingancin dubawa da sarrafawa, akwai wasu musamman ingancin dubawa da kuma iko, yanzu mun ce zafi magani da dama iko maki.
01 Decarburization da carburization
Don ƙayyade sarrafa carbon carbon akan lokaci, zaku iya amfani da gano walƙiya da gwajin taurin Rockwell don lalatawa da carburization don yanke hukunci na farko.
Gwajin walƙiya.
Shin sassan da aka kashe, a cikin injin niƙa daga sama da ciki suna niƙa a hankali fuskar hukumci kuma zuciyar adadin carbon daidai yake. Amma wannan yana buƙatar ma'aikacin ya sami ƙwararrun dabaru da tartsatsi don gano iyawa.
Gwajin taurin Rockwell.
Ana aiwatar da shi a gefen kullin hexagonal. Da farko ɓangarorin da suka taurare na jirgin sama mai hexagonal tare da yashi mai goge a hankali, sun auna taurin Rockwell na farko. Sa'an nan wannan saman a cikin sander don niƙa kusan 0.5mm, sa'an nan kuma auna taurin Rockwell.
Idan taurin darajar sau biyu shine ainihin iri ɗaya, wannan ba decarburization ba, ko carburization.
Lokacin da tsohuwar taurin ya kasance ƙasa da taurin baya, yana nufin cewa an lalatar da farfajiyar.
Tsohon taurin ne mafi girma fiye da na karshen taurin, cewa surface carburization.
Gabaɗaya, bambance-bambancen taurin guda biyu na 5HRC ko ƙasa da haka, tare da hanyar ƙarfe ko hanyar microhardness, sassan decarburization ko carburization suna cikin iyakokin cancantar.
02 Tauri da ƙarfi
A cikin Threaded fastener gwajin, ba za a iya kawai dogara a kan taurin darajar da dacewa manual, tuba zuwa ƙarfi darajar. Akwai ma'aunin taurare a tsakiya.
Gabaɗaya, ƙarfin ƙarfin abu yana da kyau, za'a iya rarraba taurin giciye na sashin dunƙulewa daidai gwargwado, idan dai taurin ya cancanta, ƙarfin da tabbatar da cewa damuwa kuma na iya biyan bukatun;
Lokacin da ƙarfin ƙarfin kayan ya kasance mara kyau, kodayake bisa ga ɓangaren da aka tsara na rajistan, taurin ya cancanci, amma ƙarfin da garantin damuwa sau da yawa ba sa biyan buƙatun. Musamman lokacin da taurin saman yana kula da ƙananan iyaka, don sarrafa ƙarfin da kuma tabbatar da damuwa a cikin kewayon da ya dace, sau da yawa inganta ƙananan ƙimar ƙimar taurin.
03 Gwajin maimaitawa
Gwajin retempering na iya duba taurin quenching bai isa ba, tare da ƙarancin zafin jiki don isa ga takamaiman kewayon taurin aikin da ba daidai ba, don tabbatar da cikakkun kaddarorin injinan sassan.
Musamman low carbon martensitic karfe masana'anta threaded fasteners, low zafin jiki tempering, ko da yake sauran inji Properties na iya saduwa da bukatun, amma auna da tabbacin danniya, da saura elongation hawa da sauka ne babba, fiye da 12.5um, kuma a wasu yanayi na amfani. zai zama wani lamari na karaya ba zato ba tsammani, a wasu motoci da gina bolts, ya bayyana a cikin lamarin karaya kwatsam.
Lokacin da mafi ƙasƙanci tempering zafin jiki tempering, na iya rage sama sabon abu, amma tare da low carbon martensitic karfe masana'anta 10.9 sa kusoshi, ya kamata a hankali musamman.
04 Dubawa na haɓakar hydrogen
Ƙarfafawa ga haɓakar hydrogen yana ƙaruwa tare da ƙarfin maɗauri. Fitar da zare na waje na aji 10.9 da sama, masu taurin kai sukurori, haɗa sukurori tare da tauraruwar karfe washers, da sauransu. Ya kamata a dehydrogenated bayan plating.
Maganin dehydrogenation gabaɗaya yana cikin tanda ko tanderun wuta, yana riƙe a 190 ~ 230℃fiye da sa'o'i 4, don haka yaduwar hydrogen ya fita.
"Har yanzu baƙin ƙarfe yana buƙatar taurin kansa!" Ko ta yaya yanayin kasuwa ya canza, sake fasalin tsarin masana'antu kuma yana ɗaya daga cikin ingantattun hanyoyin da za a iya tsayayya da haɗari.
A cikin tsarin kula da zafi na fastener, babu shakka yana da matukar muhimmanci a yi aiki mai kyau a cikin mahimman wuraren sarrafawa, wanda kuma shine ɗayan abubuwan da kowane kamfani mai kula da zafi mai kyau ya kamata yayi kyau.
Lokacin aikawa: Janairu-17-2024